Fim capacitors, wanda kuma aka sani da filastar fim ɗin capacitors, yi amfani da fim ɗin filastik azaman dielectric, foil ɗin ƙarfe ko fim ɗin ƙarfe kamar na lantarki.Mafi na kowa dielectric kayan na film capacitors ne polyester fina-finai da polypropylene fina-finai.
Electrolytic capacitors amfani da karfe tsare a matsayin tabbatacce electrode, oxide fim wanda yake kusa da karfe tare da tabbatacce electrode ne dielectric, da kuma cathode ya ƙunshi conductive abu, electrolyte (da electrolyte iya zama ruwa ko m) da sauran kayan.Saboda electrolyte shine babban ɓangaren cathode, don haka electrolytic capacitor ya sami sunansa.
Electrolytic capacitors sun kasu kashi tabbatacce da kuma mara kyau, don haka ba za a iya jujjuya igiyoyin tabbatacce da korau lokacin shigar da masu amfani da wutar lantarki ba, in ba haka ba zai haifar da ɗan gajeren lokaci.
Fim capacitors da electrolytic capacitors duka capacitors ne, menene bambancin dake tsakaninsu?
1. Lokacin rayuwa: Lokacin aiki na masu ƙarfin lantarki yana da ɗan gajeren lokaci;yayin da masu sarrafa fina-finai na iya yin aiki na dogon lokaci muddin babu matsala a ingancin, wanda ya fi ƙarfin ƙarfin lantarki.
2. Halayen zafin jiki: Matsayin zafin aiki na masu ɗaukar fim shine -40 ° C ~ + 105 ° C.Fim capacitors yana da kyawawan halaye na zafin jiki kuma suna iya aiki akai-akai a wurare masu sanyi ko wuraren hamada mai zafi;Saboda kasancewar electrolyte.Masu iya amfani da wutar lantarki na iya yin ƙarfi a cikin ƙananan yanayin zafi, rage aikin aiki.
3. Halayen mita: Ƙarfin ƙarfin wutar lantarki a hankali yana raguwa tare da karuwar mita, kuma asarar yana ƙaruwa sosai;yayin da capacitance na fim capacitors kawai ragewa kadan, kuma fim capacitors ba su da yawa asara a lokacin da mita ya karu.Daga wannan ra'ayi na kallon fina-finai capacitors suna da ƙananan hasara da kyawawan halaye masu kyau.
4.Ability don jure wa overvoltage: electrolytic capacitors iya kawai jure wani overvoltage na game da 20%.Lokacin da overvoltage ya fi girma, za a lalata masu amfani da wutar lantarki;Fim capacitors iya jure wa overvoltages sama da 1.5 sau rated irin ƙarfin lantarki a cikin gajeren lokaci.
Daga aikin da aka yi a sama, aikin capacitors na fim ya fi na masu ƙarfin lantarki.A wasu aikace-aikacen, masu ƙarfin fim sun fi dacewa fiye da masu ƙarfin lantarki.Duk da haka, ko yana da capacitors na fim ko electrolytic capacitors, wajibi ne a zabi capacitors tare da tabbacin inganci.
Zaɓi wani abin dogara lokacin da siyan yumbu capacitors zai iya guje wa matsala mai yawa mara amfani.JYH HSU (ko Dongguan Zhixu Electronics) ba wai kawai yana da cikakkun samfuran yumbu capacitors tare da ingantacciyar inganci ba, har ma yana ba da kyauta bayan-tallace-tallace.JEC masana'antu sun wuce ISO9001: 2015 ingancin tsarin gudanarwa;JEC aminci capacitors (X capacitors da Y capacitors) da varistors sun wuce takaddun shaida na ƙasashe daban-daban;JEC yumbu capacitors, fim capacitors da super capacitors suna cikin layi tare da ƙananan alamun carbon.
Lokacin aikawa: Agusta-26-2022